top1

Bambanci tsakanin SS304 da SS304L

Akwai daruruwan nau'ikan nau'ikan bakin karfe a kasuwa.Kowane ɗayan waɗannan ƙa'idodi na musamman na bakin karfe yana ba da ɗan ƙaramin juriya na lalata sama da fiye da na ƙarfe na fili.

Kasancewar waɗannan bambance-bambancen bakin karfe na iya haifar da wasu ruɗani-musamman lokacin da sunaye & gyare-gyaren allunan bakin karfe guda biyu kusan iri ɗaya ne.Wannan shi ne yanayin tare da sa 304 da 304L bakin karfe.

Teburin Haɗawa Matsayi 304 SS Abubuwan Kemikal ta% Matsayin 304L SS Abubuwan Sinadarai ta %

Carbon 0.08 Max 0.03 Max

Chromium 18.00-20.00 18.00-20.00

Iron Yana Gyara Ma'auni Yana Gyara Ma'auni

Manganese 2.00 Max 2.00 Max

Nickel 8.00-12.00 8.00-12.00

Nitrogen 0.10 Max 0.10 Max

Phosphorus 0.045 Max 0.045 Max

Silicon 0.75 Max 0.75 Max

Sulfur 0.030 Max 0.030 Max

Wadannan allunan guda biyu suna kama da juna sosai - amma akwai bambanci guda ɗaya.A cikin aji 304 bakin karfe, matsakaicin abun ciki na carbon an saita shi a 0.08%, yayin da 304L bakin karfe mai daraja yana da matsakaicin abun ciki na carbon na 0.03%.Ana iya fassara "L" a cikin 304L azaman ma'anar ƙarancin ƙarancin carbon.

Wannan bambance-bambancen abun ciki na 0.05% na carbon yana haifar da ɗan ƙaramin, amma alama, bambanci a cikin wasan kwaikwayo na gami biyu.

Bambancin Injiniya
Grade 304L yana da ɗan ƙarami, amma sananne, raguwa a cikin halayen aikin injiniya mai mahimmanci idan aka kwatanta da "misali" sa 304 bakin karfe gami.

Misali, maƙarƙashiyar ƙarfin ƙarfi (UTS) na 304L shine kusan 85 ksi (~ 586 MPa), ƙasa da UTS na daidaitaccen matsayi 304 bakin karfe, wanda shine 90 ksi (~ 620 MPa).Bambanci a cikin ƙarfin yawan amfanin ƙasa ya ɗan fi girma, tare da 304 SS yana da ƙarfin 0.2% na 42 ksi (~ 289 MPa) da 304L yana da ƙarfin 0.2% na 35 ksi (~ 241 MPa).

Wannan yana nufin cewa idan kuna da kwandunan waya na karfe guda biyu kuma duka kwandunan suna da ainihin ƙira iri ɗaya, kaurin waya, da gini, kwandon da aka yi daga 304L zai zama mai rauni sosai fiye da daidaitaccen kwandon 304.

Me yasa kuke son amfani da 304L, sannan?
Don haka, idan 304L ya fi rauni fiye da daidaitaccen bakin karfe 304, me yasa kowa zai so ya yi amfani da shi?

Amsar ita ce ƙananan abun ciki na carbon na 304L yana taimakawa rage / kawar da hazo na carbide yayin aikin walda.Wannan yana ba da damar 304L bakin karfe da za a yi amfani da shi a cikin "as-welded" jihar, har ma a cikin mummunan yanayi mai lalata.

Idan za ku yi amfani da daidaitaccen bakin 304 a daidai wannan hanya, zai ƙasƙanta da sauri sosai a haɗin gwiwar walda.

Ainihin, yin amfani da 304L yana kawar da buƙatun buɗaɗɗen haɗin gwiwar walda kafin yin amfani da sigar ƙarfe da aka kammala - adana lokaci da ƙoƙari.

A aikace, ana iya amfani da 304 da 304L don yawancin aikace-aikacen iri ɗaya.Bambance-bambancen galibi kanana ne wanda ba'a la'akari da ɗayan yana da amfani sosai akan ɗayan.Lokacin da ake buƙatar juriya mai ƙarfi, sauran gami, irin su bakin karfe 316, yawanci ana ɗaukar su azaman madadin.


Lokacin aikawa: Nuwamba-24-2021

Aiko mana da sakon ku: